TRANG CHỦ GIỚI THIỆU DỊCH VỤ CUNG CẤP VĂN BẢN PHÁP LUẬT CHUẨN MỰC KẾ TOÁN KIỂM TOÁN TIN TỨC TIN NỘI BỘ LIÊN HỆ TUYỂN DỤNG
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
0988.959.819
0906.669.684
0984.105.072
CẬP NHẬT THÔNG TIN NỔI BẬT
Cần tạo động lực bứt phá cho nền kinh tế  
Làm sao để số liệu kinh tế không nói dối?  
Bãi bỏ lệ phí quảng cáo ngoài trời  
Có tài sản cho thuê dưới 100 triệu đồng/năm không chịu thuế Giá trị gia tăng  
Giải đáp vướng mắc áp mã HS và đánh giá rủi ro  
THỐNG KÊ
Online: 11 | Lượt truy cập: 173736
LIÊN KẾT WEB
Tin tức
Tin kinh tế
EmailIn trang
Có tài sản cho thuê dưới 100 triệu đồng/năm không chịu thuế Giá trị gia tăng

(Tài chính) Trường hợp hộ, cá nhân không kinh doanh có tài sản cho thuê như cho thuê nhà làm văn phòng, cho thuê nhà, đất làm địa điểm đặt trạm phát sóng... mà tiền cho thuê hàng năm từ một trăm triệu đồng trở xuống thuộc đối tượng không chịu thuế Giá trị gia tăng (GTGT).

    Có tài sản cho thuê dưới 100 triệu đồng/năm không chịu thuế Giá trị gia tăng. Nguồn: internet

    Tổng cục Thuế đã hướng dẫn Cục Thuế các tỉnh: An Giang, Long An, Thanh Hóa, Quảng Ngãi, Bình Dương như vậy tại văn bản được phát hành tuần trước.

    Cụ thể các địa phương này muốn biết việc hộ, cá nhân không kinh doanh có tài sản cho thuê như cho thuê nhà làm văn phòng, cho thuê nhà, đất làm địa điểm đặt trạm phát sóng... mà tiền cho thuê hàng năm từ một trăm triệu đồng trở xuống có phải khai, nộp thuế GTGT, thuế Thu nhập cá nhân không, có thuộc đối tượng mua hoá đơn lẻ của cơ quan thuế không?

    Theo hướng dẫn của Tổng cục Thuế, căn cứ các quy định và hướng dẫn hiện hành, trường hợp hộ, cá nhân không kinh doanh có tài sản cho thuê như cho thuê nhà làm văn phòng, cho thuê nhà, đất làm địa điểm đặt trạm phát sóng... mà tiền cho thuê hàng năm từ một trăm triệu đồng trở xuống thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT.

    Cơ quan thuế không cấp hoá đơn lẻ theo hướng dẫn tại khoản 1 Điều 12 Thông tư số 64/2013/TT-BTC và khoản 1 Điều 13 Thông tư số 39/2014/TT-BTC, cơ sở đi thuê phải sử dụng Bảng kê thu mua hàng hoá, dịch vụ mua vào theo quy định của pháp luật về thuế Thu nhập doanh nghiệp (TNDN) kèm theo hợp đồng thuê địa điểm và chứng từ thanh toán để làm chứng từ hạch toán chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN.

    Theo thoibaotaichinhvietnam.vn

     

     

    EmailIn trang
    Cần tạo động lực bứt phá cho nền kinh tế
    Làm sao để số liệu kinh tế không nói dối?
    Đã đến lúc Ngân hàng Nhà nước phải can thiệp vào tỷ giá?
    Thống đốc có đột phá gì hạn chế sở hữu chéo?
    Giải đáp thắc mắc về thủ tục hoàn thuế Giá trị gia tăng11/06/2014
    Doanh thu từ 1 tỷ đồng/năm trở lên mới được áp dụng phương pháp khấu trừ thuế
    Giải đáp quy định trong Hạch toán để tính thuế thu nhập doanh nghiệp theo phương pháp trực tiếp
    Ngân hàng tăng vốn điều lệ: Kỳ vọng chưa tỏ tới nhà đầu tư
    Đua tăng trưởng tín dụng và nguy cơ nợ xấu

    CHI NHÁNH MIỀN NAM - CTY TNHH KIỂM TOÁN & TƯ VẤN THĂNG LONG - TDK
    Địa chỉ: C14 Quang Trung, Phường 11, Quận Gò Vấp, Tp.HCM.
    Điện thoại: (08) 3589 7462 - 3589 7463 - 2216 4309 - Fax: (08) 3589 7464

    Email: kiemtoantdk@gmail.com  -  thanglongtdks@gmail.com


    Chi nhánh Lạng Sơn
    : Tổ 2, khối 14, đường Bà Triệu, phường Hoàng Văn Thụ, Tp.Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn.
    Điện thoại: (025) 3718 545 - Fax: (025)3716 264
    Chi nhánh Đà Nẵng: 42 Trần Tống, Quận Thanh Khê, Tp.Đà Nẵng.
    Điện thoại: (0511) 365 1818 - Fax: (0511) 365 1818
    Chi nhánh Quận 1: 28 Đặng Tất, P.Tân Định, Quận 1, Tp.HCM.
    Điện thoại: (08) 3848 0763 - Fax: (08) 3526 7187
    Chi nhánh Đồng Nai: E180 Võ Thị Sáu, P.Thống Nhất, Tp. Biên Hòa.
    Điện thoại: (0613) 949 185 - Fax: (0613) 918 767

    CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN THĂNG LONG – T.D.K
    Trụ sở chính: 2A Tầng 1 Sàn KT - TM và DV khu nhà ở CBCS CSTT - CA HN, Phường Yên Hòa, Q. Cầu Giấy, TP. Hà Nội
    Điện thoại: 04. 44500668 - Fax: 04. 44500669
    Email: thanglongkiemtoan@gmail.com
    Copyright © 2014 by TDK. All rights reserved. Designed & Developed by EMSVN